Jump to content

Toggle shoutbox สนทนาภาษาปลาไหล

@  Guest : (07 March 2018 - 08:11 PM) @  Love JKS
@  Guest : (28 November 2017 - 09:06 AM) ห่างหายไปนาน แวะมาดูหน่อย
@  Guest : (04 May 2017 - 10:41 AM) Miss you
@  Guest : (28 April 2017 - 12:54 AM) Iloveyou Sokeeeeeee
@  Guest : (28 April 2017 - 12:53 AM) Haboba
@  Guest : (28 April 2017 - 12:50 AM) ILoveyou
@  Guest : (15 March 2017 - 04:40 PM) Hello.Hello.
@  Guest : (15 March 2017 - 04:40 PM) Hello.
@   ปิ๋วหลิว : (28 January 2017 - 10:12 PM) จุ๊บบบบบบบ
@   ปิ๋วหลิว : (28 January 2017 - 10:11 PM) ทานข้าวด้วยนะค่ะ
@  Guest : (28 January 2017 - 10:08 PM) Hello. Love jks จุ๊บบบบบ
@  Guest : (28 January 2017 - 10:05 PM) สวัสดีจ้าจุ๊บบบบบ
@  Guest : (28 January 2017 - 10:05 PM) จุ๊บบบบบ
@  Guest : (05 January 2017 - 05:14 PM) love JKS
@  Guest : (02 January 2017 - 11:52 PM) ฮาย
@  princess*lee* : (15 October 2016 - 05:32 PM) เงียบเหงามาก
@   rainny00girl : (14 October 2016 - 05:40 PM) ไม่ได้เล่นแชทนานมาก
@   rainny00girl : (14 October 2016 - 05:40 PM) :jgd15:
@   rainny00girl : (14 October 2016 - 05:40 PM) ค่ะ
@  princess*lee* : (14 October 2016 - 05:39 PM) ช่วงนี้เราอยู่กันสงบๆในนี้ไปก่อนนะคะ

Highest Reputation Content

#251 [YT]JKS on stage for his netizen award@KBS Drama Awards 2011

Posted by princess*lee* on 01 January 2011 - 12:12 AM

CR:DBxTOHO7@youtube
Thank:We are the Mighty SeOUL Sisters

ถ้าถูกใจอย่าลืมกด + ใต้โพสให้ด้วยนะคะ บ้านใหม่มีระบบให้คะแนน ถ้าถูกใจกด+
ถ้าไม่ถูกใจกด - กันได้นะคะ
  • 26

#2730 [News]JKS Message 05/01/11

Posted by princess*lee* on 06 January 2011 - 05:05 PM

เรื่อง : ผมรักคนไทย
นี่ก็ปี 2011 แล้ว นี่เป็นครั้งแรกที่ผมได้มาโพสข้อความอย่างเป็นเรื่องอย่างเป็นราวสักที จริงๆ แล้ว ผมอยากจะทำที่ประเทศจีนนะครับ แต่เนื่องจากตารางงานที่ยุ่งจากการถ่ายโฆษณา...

.....

.....

.......

......

......

......

......

......

แค่ล้อเล่นนะครับ.... เจสันพาผมออกไปเที่ยวทุกวันเลย ถ้าไม่มีถ่ายงาน ผมก็จะไปเมากับเขาตลอดเวลา ฮ่าฮ่า...
แต่ ผมที่ได้จากการถ่ายโฆษณาออกมาดีมากเลยครับ ดังนั้นผมก็เลยบินมาประเทศไทยอย่างมีความสุข.... ปลาไหลชาวจีนมีระเบียบวินัยกันมากๆ พวกเขาเหมือนเป็นการ์ดรักษาความปลอดภัยให้ผมเลยครับ ปลาไหล ขอบคุณนะ!!!

ขณะ นี้ผมมาถึงประเทศไทยแล้ว อากาศแจ่มใสมาก แต่ร้อนนิดหน่อย นี่เป็นครั้งแรกเลยที่ผมได้มากรุงเทพฯ... ผมชอบจริงๆ!!!!!! ผมต้องไปเยี่ยมเพื่อนชาวไทยที่ไม่ได้เจอกันมาเป็นเวลานาน.... จะมีอะไรสนุกไปกว่าการที่ผมจะได้เข้าคลับล่ะ... ปลาไหลชาวไทย โปรดติดตามชมนะครับ จะต้องมีการเซอร์ไพรส์ครั้งใหญ่แน่ๆ ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า ตารางงานต่างประเทศในครั้งนี้ผ่านไปอย่างราบรื่น โชคดีจัง! ตอนอยู่ที่ประเทศจีน ผมรู้สึกเจริญอาหารจีนอร่อยๆ มากเลยครับ โรงแรมก็สวยมากๆด้วย ก็เลยทำให้ผมตั้งความหวังเอาไว้กับตารางงานที่ประเทศไทย... แต่อย่างไรก็ตาม ที่สนามบินนานาชาติที่กรุงเทพฯ มีคนเยอะแยะเลยครับ... (ผู้คนแออัดกันมากที่สุดในประวัติศาสตร์การทัวร์เอเชียของผมเลย!!!)
ตาม กำหนดการแล้ว ผมวางแผนว่าจะไปร้านอาหารหลังจากลงมาจากเครื่อง แต่เนื่องจากนี่เป็นครั้ง แรกที่ผมเดินทางมากรุงเทพฯ ผมจึงอยากจะกล่าวทักทายปลาไหลของผม ผมก็เลยเปลี่ยนกำหนดการ....

ซึ่งเวลา 30 นาทีที่ผมได้รับกระเป๋าเดินทางและเข้าไปในรถ ผมได้รับการต้อนรับอย่างอบอุ่นจากปลาไหลชาวไทย ทำให้ผมรู้สึกซาบซึ้งใจมาก แต่คราวหน้าโปรดเฝ้าสังเกตการณ์กันอย่างใจเย็นด้วยนะครับ เนื่องจากวันนี้ มีปลาไหลคนหนึ่งล้มลงและเกือบจะถูกเหยียบ ทำให้พวกเราทุกคนรู้สึกกังวลมาก ผมจะให้ความสำคัญสูงสุดในเรื่องความปลอดภัยของปลาไหลมากกว่าตัวของผมเอง คราวหน้า พวกคุณต้องใจเย็นๆ กันนะครับ... เกี่ยวก้อยสาบาน!!!

ผม เคยบอกเอาไว้ว่าจะบินกลับเกาหลีเช้าวันที่ 10 มกราคม... แต่บริษัทโฆษณาในประเทศไทยพวกเค้าสนใจในตัวผมกันมากกว่าที่คาดเอาไว้เลยครับ ตั้งแต่ผมมาอยู่ที่นี่ ผมอยากจะปรึกษากับพวกเขาและกลับไปหลังจากได้มีทติ้งกัน
ดังนั้นผมก็เลยจะ ยืดตารางงานในประเทศไทยออกไปอีกประมาณ 2-3 วัน อย่างกะทันหัน ต้องขอโทษปลาไหลชาวเกาหลีด้วยนะครับ แต่ผมต้องเจรจาธุรกิจกับบริษัทโฆษณาอีก 5 บริษัท แน่นอนว่าเรื่องนี้สำคัญยิ่งกว่าอะไรอย่างอื่น!! ฮี่ฮี่...

สำหรับปลาไหลชาวเกาหลีของผม ผมจะซื้อลูกอม 100 กล่องจากประธานบริษัท โอเลย์ ประเทศไทยไปฝากนะครับ
ผมจะแจกให้คุณฟรีๆ ในวันที่ 29 ล่ะ ฮ่าฮ่า ปลาไหลครับ อย่าลืมคิดถึงผมในขณะที่พวกคุณกำลังเพลิดเพลินกับของอร่อยๆ ด้วยนะครับ

อ้อ! ผมมีอะไรบางอย่างอยากจะบอกพวกคุณทุกคนครับ อันดับแรก งานอีเวนท์ในวันที่ 29 มกราคม พวกเรารู้เรื่องนี้กันทุกคนใช่มั้ยครับ? ซึ่งคาดว่าจะจัดขึ้นที่ Melon AX ฮอลล์ และจะมีงานเลี้ยงอำลามูกยอลด้วยครับ แล้วก็จะมีการจัด Lounge H ขึ้นอีกเป็นครั้งที่สอง ฮ่าฮ่าฮ่า ครั้งนี้คงจะเป็นเหมือนปาร์ตี้ในคลับที่จัดขึ้นที่ฮงแด ซึ่งรูปแบบการแสดงเป็นสไตล์การยืนทั้งหมด ดังนั้นก่อนมาอย่าลืมติดพลาสเตอร์ที่หัวเข่ากันด้วยนะครับ!!!

อีก ทั้งผมก็ยังได้พูดคุยเรื่องการเซ็นสัญญาโฆษณาที่เกาหลีด้วย แต่เนื่องจากเรทติ้งผู้ชมที่ค่อนข้างต่ำ ตอนนี้ก็เลยยังไม่มีข่าวอะไรออกมาเลยครับ อย่าร้องไห้นะครับ...คิคิคิคิคิคิ..... นอกจากนี้ ตั้งแต่นี้ต่อไป โปรดติดตามข่าวของผมด้วยนะครับ.... ผมรู้สึกเบื่อจังที่ผมจะต้องไปแล้วก็ทิ้งทุกคนไว้ให้รอติดตามข่าวของผม อืม ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า
แต่เราต้องใช้ชีวิตอย่างน่าสนใจและอยู่ด้วยกันอย่างมีความสุขนะครับ....

อา! ปลาไหลชาวญี่ปุ่นครับ Lounge H จะจัดขึ้นในงานเอเชียทัวร์ที่โอซาก้า และโตเกียว ในเดือนกุมภาพันธ์ โปรดอดทนรอผมก่อนนะครับ~~~~~~~ (สำหรับเรื่องนี้ เป็นความลับครับ!! เซ็นสัญญากับ Tree-J แหละ ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า)
พูดย่อๆ นะครับ คงจะสบายที่ได้อยู่ในประเทศเขตร้อน~~~~~~~ มันคงจะเยี่ยมเลยล่ะถ้าผมได้ว่ายน้ำกับปลาไหลในช่วงฤดูร้อน....ㅠㅠ ไปแคมป์ ปิ้งแล้วกินบาร์บีคิวด้วยกัน.... ผมเป็นผู้ชายที่รักษาคำพูดนะครับ เพราะฉะนั้น ปลาไหลเอ๋ย รอดูด้วยละกัน!!!

ผมต้องออกไปสนุกในประเทศไทยแล้วล่ะ~~~ บาย!! คุณรู้ความหมายของคำว่า ผมรักคนไทย หรือเปล่าครับ?
ฮ่าฮ่า ผมพูดภาษาไทยได้บ้างแล้วนะ~ แล้วผมจะมาใหม่

ข้อมูลจากhttp://www.popcornfor2.com

คราวนี้ขออนุญาติเอาที่คนอื่นแปลแล้วมาลงบ้างนะคะ   :jgd15:
  • 24

#50 [Thai Sub ]Mary Stayed Out All Night

Posted by princess*lee* on 30 December 2010 - 11:11 PM

[Thai Sub]Mary Stayed Out All Night EP.01
[Thai Sub]Mary Stayed Out All Night EP.02
[Thai Sub]Mary Stayed Out All Night EP.03
[Thai Sub]Mary Stayed Out All Night EP.04
[Thai Sub]Mary Stayed Out All Night EP.05
[Thai Sub]Mary Stayed Out All Night EP.06
[Thai Sub]Mary Stayed Out All Night EP.07
[Thai Sub]Mary Stayed Out All Night EP.08
[Thai Sub]Mary Stayed Out All Night EP.09
[Thai Sub]Mary Stayed Out All Night EP.10
[Thai Sub]Mary Stayed Out All Night EP.11
[Thai Sub]Mary Stayed Out All Night EP.12
[Thai Sub]Mary Stayed Out All Night EP.13
[Thai Sub]Mary Stayed Out All Night EP.14
[Thai Sub]Mary Stayed Out All Night EP.15
[Thai Sub]Mary Stayed Out All Night EP.16[The End]

[5Dworld_Thaisub] 101126 MSOAN - Making Film 1
[5Dworld_Thaisub] 101126 MSOAN - Making Film 2
  • 15

#11815 ประวัติบ้าน jangkeunsukthailand

Posted by princess*lee* on 18 February 2011 - 04:50 PM

เปิดบ้านมาตั้งนานนมแล้ว(รวมบ้านเก่าด้วย) แต่เหมือนจะยังไม่เคยเขียนบอกเล่าความเป็นมาเป็นไปให้รู้กันเลยวันนี้ว่างๆเลยมาเล่าซะหน่อย มหากาพย์กว่าจะมาเป็น jangkeunsukthailand แบบทุกวันนี้

ต้องย้อนกลับไป3-4ปีที่แล้ว รู้จักและเริ่มซอกจากหนังเรื่อง โดเรมีฯ ตอนดูหนังก็ดูแบบไม่รู้หรอกว่าฮีคือใคร แต่พอดูก็หลงในรูป รส กลิ่น เสียง(คิคิ อันนี้เว่อร์ไป) หลังจากนั้นก็เริ่มเสาะแสวงหาข้อมูล ต่างๆนานา ว่าผู้ชายคนนี้เป็นใคร แต่ตอนนั้นซอกยังเป็นที่รู้จักในวงแคบ มีไม่มีกี่ที่เราพอจะหาข้อมูลได้  ส่วนมากต้องไปเสาะหาจากเวบต่างประเทศ ( ต้องบอกก่อนว่าจางกึนซอกไม่ใช่คนแรกที่แอดมินหลงไหลและคลั่งไคล้ แต่เธอเป็นคนที่สอง ) จึงทำให้คลำทางไปถูกว่าจะพอหาได้จากที่ไหนบ้าง พอได้ศึกษาซอกมากขึ้น ได้รู้ได้เห็นความสามารถของฮี เลยทำให้รู้สึกอยากที่จะสนับสนุนเด็กผู้ชายคนนี้ เพราะคิดว่าสักวันฮีต้องดังแน่ๆ  จึงเกิดอยากเปิดเวบให้ซอกขึ้นมา แต่ก่อนจะเปิดก็พยายามหาข้อมูลก่อนว่ามีคนเปิดบ้านให้เขาหรือยัง ก็ไปเจอบอร์ดของน้องนุ้ย กับน้องมิ้น ที่เขาเปิดอยู่แล้วแต่เป็นลักษณะของบอร์ดฟรี ไม่ได้จดชื่อเวบไซต์อย่างเป็นทางการ ด้วยความที่เราพอจะเคยมีประสบการณ์ เปิดเวบให้ศิลปินมาบ้าง เราจึงทนไม่ได้(55เว่อร์อีกแล้ว) อยากจะเปิดและจดเวบไซต์ให้เป็นเรื่องเป็นราว จึงได้เข้าไปพูดคุยกับน้องชักชวนน้องให้มาเปิดเวบใหม่กัน ซึ่งเราจะเป็นคนจัดการให้ แค่ให้น้องมาร่วมทีมด้วยกัน  ซึ่งน้องทั้งสองคนก็ตกลงที่จะมาร่วมกันเปิดเวบใหม่

เราเริ่มต้นเวบใหม่ด้วยการจดชื่อเวบไซต์เป็นอันดับแรก ก็ได้พูดคุยกับน้องสองคนว่าเราจะจดชื่อว่ายังไง ที่จริงเราควรจด jangkeunthailand ตั้งแต่แรก แต่น้องบอกว่ามันจะยาวไป เราเลยสรุปกันที่ geunsukthailand เพราะเป็นชื่อเดิมที่น้องใช้เปิดตอนบอร์ดฟรี ตรงนี้ขออธิบายหน่อยนะคะ ว่าช่วงนั้นเรายังไม่แน่ใจว่าตกลงจางกึนซอกสะกดเป็นภาษาอังกฤษยังไง เราเลยใช้ตัว g (กว่าความเจริญจะเข้าถึงเรา เราก็ใช้gกันมานาน 55)  วันที่ 9 มกราคม ปี2009 เป็นวันที่เราจดชื่อเวบ หลังจากจดชื่อเรียบร้อย อ้อ!!ลืมบอกไปว่าตอนจดชื่อมีพี่ใจดีที่ชักชวนเขามาหลงซอกเหมือนกัน เขาออกเงินค่าจดชื่อเวบให้  พอเขาเห็นเราจะเปิดเวบให้ซอกเขาก็อยากช่วยสนับสนุน(ขอบคุณมากๆค่ะ)   ขอบคุณผู้มีอุปการคุณเสร็จแล้วมาต่อกันดีกว่า

ได้ชื่อเวบมาแล้วทำยังไงต่อดีล่ะ ก็ต้องหาพื้นที่ให้การสร้างบ้านสร้างเรือน  แต่ด้วยความที่ตอนนั้นแฟนคลับซอกยังไม่เยอะ และเราก็งก เราจึงเลือกใช้พื้นที่ฟรี  (ซึ่งภายหลังเป็นการคิดผิดมากๆ) ก็ลงมือสร้างบ้านสร้างเรือนกันไปเป็นเป็นรูปเป็นร่าง สมาชิกก็เริ่มมากัน เราก็อยู่กันไปแบบเงียบๆเหงาๆของเรา จนวันหนึ่งก็เกิดเรื่องกับบ้านเรา พื้นที่ฟรีที่เราใช้สร้างบ้าน มันลบข้อมูลเราทิ้งหมดเลย  ณ.เวลานั้นบอกได้คำเดียวว่าอึ้ง อึ้ง และอึ้ง เพราะกว่าที่จะสร้างมาได้ขนาดนั้น เราเสียเวลาไปมากทั้งตกแต่งและลงข้อมูล ข่าวสารต่างๆ ภายในระยะเวลาไม่กี่เดือนมันก็ลบของเราออกซะงั้น มันเป็นเพราะความอ่อนด้อยประสบการณ์ของเรา ในเรื่องด้านเทคนิค แต่กว่าจะรู้ก็สายไปแล้ว T_T

คนเราล้มได้แต่ต้องลุกเป็น บ้านมันพังได้เราก็สร้างมันขึ้นมาใหม่ได้เช่นกัน อย่าได้แคร์!! หลังจากบ้านนั้นพัง คราวนี้เราก็กลับมามองบอร์ดฟรีอีกรอบ(ฮ่าๆๆ) แต่คราวนี้เราไปศึกษาตามบอร์ดฟรีของศิลปินคนอื่นๆก่อนว่าอันไหนท่าทางใช้ได้ จนเราไปเจอคนใช้บอร์ดของ invisionfree ซึ่งเขาใช้มานานหลายปี ดูท่าไม่มีปัญหา เราจึงไปสมัครใช้งานบ้าง จึงได้มาเป็น http://z3.invisionfree/geunsukthailand (บ้านก่อนบ้านปัจจุบันนี้เอง)  แต่ชื่อเวบไซต์ยังเป็น www.geunsukthailand.comเหมือนเดิมแต่ตัวบอร์ดจะเป็น http://z3. invisionfree/geunsukthailand (ไม่เข้าใจก็ข้ามๆไปเนอะ)  

ย้ายบ้านใหม่ก็ต้องลงข้อมูลใหม่ เป็นอะไรที่เหนื่อยมากๆ ทั้งตกแต่งบ้าน ลงข้อมูล ซึ่งเราก็ไม่ได้เก่งอะไรมากมายหนัก ก็ต้องค่อยๆงมกันไป โชคดีที่ช่วงนั้นซอกก็ยังไม่ดังมาก แต่ก็มีคนรู้จักเพิ่มขึ้นแต่ก่อนเยอะ แอดมินเลยไม่รู้สึกกดดันอะไรเท่าไหร่ อัพข่าว อัพนู้นทำนี่ไปตามอารมณ์ มีน้องๆมาช่วย คนกลุ่มเล็กๆแต่ก็อบอุ่นดี ด้วยความที่ซอกเป็นนักแสดง งานก็จะมีเยอะช่วงที่มีละคร ช่วงไหนไม่มีละครก็จะเงียบๆ ดังนั้นตัวแอดมินเองก็มีแอบนอกลู่นอกทางไปบ้าง ปล่อยบ้านปล่อยช่อง ไม่เข้ามาดูแล(อันนี้ไม่ดีอย่างแรง)  กลับมาอีกทีก็ตอนซอกรับเล่น you’re beautiful  หลังจากละครเรื่องนี้จบ ซอกก็ดังขึ้นอย่างมากมาย สมาชิกในบ้านก็เริ่มมากมายขึ้นเรื่อยๆ
(อย่างที่รู้ๆกันว่ารื่องนี้มันดังเกิ๊น)

แล้วบ้านนี้ก็ดำเนินต่อไปโดยไม่มีปัญหาอะไร จากกลุ่มแฟนคลับเล็กๆ ก็ขยายจนมีคนมาสมัครสมาชิกถึง6พันคน กลายเป็นบ้านที่ใหญ่มากขึ้น เราก็เหมือนจะมาระเพิ่มมากขึ้น เมื่อคนเยอะขึ้นเราก็ต้องบอกตัวเองว่าต้องทำให้ดี ทำให้ได้ เพราะคนที่เขาเข้ามาบ้านเรา เขาก็ต้องการรู้เรื่องคนที่เขาชอบเยอะๆ แต่เราเองก็ไม่ได้เป็นคนที่เก่งอะไรมากหนัก  ทำให้จากความชอบกลายเป็นหน้าที่

มาถึงการเปลี่ยนแปลงครั้งล่าสุด ด้วยความที่กำลังครบรอบ 2 ปี geunsukthailand เราจึงอยากทำอะไรให้มันถูกสักที คือเปลี่ยนชื่อเวบให้มันถูกตามหลักสากลของจางกึนซอก และอยากจะทำเวบบอร์ดที่สร้างบนพื้นที่ของเราเอง (เพราะมันทำอะไรได้เยอะกว่าของฟรี) เราจึงตัดสินใจว่าเราจะบอกลาบ้านเก่าแล้วไปอยู่บ้านใหม่กัน นั้นเท่ากับว่าเราเริ่มสร้างงานใหญ่ให้ตัวเองอีกแล้ว คราวนี้โชคดีมีน้องมาช่วยกระตุ้นให้อยากทำ นอกจากน้องมันจะมากระตุ้นแล้ว ยังมาช่วยทำบ้านใหม่ด้วย ใช่ไหม ฝน เราเริ่มจดชื่อเวบไซต์ใหม่ให้ถูกต้องตามชื่อของซอกคือ jangkeunsukthailand.com เริ่มหาพื้นที่ คราวนี้เราได้เงินสนับสนุนจากสมาชิกในบ้านนั้นล่ะ ที่ช่วยกันอุดหนุนสินค้าเรา จนทำให้เราพอมีเงินมาพัฒนาบ้านช่อง(ขอบคุณทุกคนนะคะ) บ้านใหม่ชื่อใหม่ที่ใหม่ อะไรก็ต้องเริ่มนับ0หมด เหนื่อยกันอยู่สองคนกับฝน พยายามทำออกมาให้ดีที่สุด และเร่งสุดๆ เพราะเราอยากให้ทันเปิดใช้ตอนวันปีใหม่ของ 2011 ซึ่งก็ทันสมใจเราสองคน(แอบเสร็จก่อนด้วย) แรกเริ่มเดิมทีเรากังวลมากกับข้อมูลเก่าๆ ถ้าให้เราย้ายมาลงใหม่ทั้งหมดมันก็งานช้างกันเลย เพราะเราต้องมานั่งเปิดกระทู้ใหม่ทั้งหมดเพื่อเอากระทู้จากบ้านเก่ามาลง(ซึ่งใครจะบ้ามานั่งทำ) เราจึงตัดปัญหาด้วยการประกาศไว้เลยว่า ถ้าคุณอยากดูของมูลเก่าเชิญกลับไปดูที่บ้านเก่า(แก้ปัญหามันง่ายๆแบบนี้ล่ะ) สุดท้ายเราก็ได้บ้านใหม่ jangkeunsukthailand ออกมาเป็นแบบที่ทุกคนเห็นทุกวันนี้

มาถึงตอนนี้ทุกคนคงจะพอเข้าใจความเป็นมาของบ้านเราเพิ่มขึ้นแล้วนะคะ แอดมินเองอาจเป็นคนที่ไม่ได้เก่งในการหาข้อมูลอะไรมากมายหนัก แต่ที่เปิดตอนนั้นเปิดบ้านเพราะรักซอกและอยากสนับสนุนซอกให้มีคนรักน้องชายเราเยอะๆ ไหนๆก็หาข้อมูลให้ตัวเองแล้วเลยหาบ้านลงให้มันซะเลย ถึงตอนนี้ดีใจมากที่ซอกมีคนที่รักเพิ่มขึ้นเป็นจำนวนมาก เราเลยเหมือนเป็นพี่ที่ได้ดูการเติบโตของน้อง  ถึงวันนี้การตามข่าวของซอกง่ายขึ้นมาก ทั้งทาง facebook และ twitter แต่หวังว่าทุกคนจะยังรักและเข้ามาบ้านนี้บ้างนะคะ  มีปัญหาสงสัยอะไร ก็สอบถามมาได้ ทั้งหน้าไมค์และหลังไมค์ ถ้าตอบได้ก็จะตอบ ถ้าตอบไม่ได้ก็ไม่ตอบ(ฮ่าๆๆ)  

ปล.ทุกคนสามารถช่วยกันสร้างบ้านได้นะคะ ช่วยกันโพสข่าวโพสรูป เพราะแอดมินอาจทำคนเดียวได้ไม่ครอบคลุมทั้งหมด แต่ขอนิดเดียว จะโพสอะไรก็ขอให้ถูกที และเช็คก่อนว่ามีคนลงหรือยัง ใส่เครดิตที่มาทีไปให้ครบ

ขอบคุณทุกคนจากใจจริง
Princess*lee*
(jangkeunsukthailand’s Admin )

ช่องทางการติดต่อ

e-mail: geunsukthailand@hotmail.com  (อันนี้จะมีเลขาคอยรับเรื่องอยู่ ติดต่อวิธีนี้น่าจะสะดวกและไวสุด)
facebook: http://www.facebook....114746448540485 (แอดมินดูแลเอง)
twiter: @JKSThailand (แอดมินดูแลเอง)
  • 15

#1378 [ประกาศ]เรื่องไปรับจางกึนซอกที่สุวรรณภูมิ

Posted by princess*lee* on 03 January 2011 - 10:30 PM

อย่างที่ทุกคนทราบกันแล้วนะคะว่าซอกจะมาถึงไทยวันที่ 5 ม.ค 54 นี้ ด้วย China Southern Airline Flight CZ363 เวลา 17.55 น.
ทางบ้านกึนซอกไทยแลนด์จึงอยากเชิญชวน เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ไปรับซอกที่สนามบินกันคะ  

โดยทางบ้านเราจะจัดทำแบนเนอร์เพื่อต้อนรับซอก และทำอุปกรณ์เล็กๆน้อยๆไว้ให้นะคะ จึงอยากชวนทุกคนไปรวมกลุ่มกัน ซอกจะได้เห็นว่า พวกเรารักกัน (คิคิ ดูจะไม่ค่อยเกี่ยว :jgd15: ) โดยอุปกรณ์จะทำไปจำนวนหนึ่งนะคะ อาจไม่มาก เพราะเราไม่รู้จำนวนคนที่จะไปแน่นอน แต่ถ้าใครมีอุปกรณ์มาเองอยู่แล้วก็เอาแจมเลยนะคะ

ส่วนเรื่องเสื้อ ถ้าใครมีเสื้อบ้านก็ใส่ไปนะคะ รุ่นไหนก็ได้ แต่ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไร ใส่อะไรไปก็ได้ :rolleyes:

โดยเราจะนัดเจอกันวันที่ 5 ม.ค.54 บ่าย3โมง(15.00น.) ที่บริเวณ ฟู๊ดคอร์สของสนามบินสุวรรณภูมิที่ชื่อ  เมจิก ฟู้ด พอยท์ ถ้าเดินทางจากสถานีรถแอร์พอร์ตลิงก์ ไปจนถึงสถานีสุดท้าย สถานีสุวรรณภูมิ เดินออกจากสถานีรถไฟ เลี้ยวขวาลงบันไดไปที่ชั้น 1 ประตู 8 ถ้าไม่ได้มาจากแอร์พอร์ตลิ้งก็จำไว้ว่า ชั้น 1 ประตู 8 น่าจะหากันไม่ยากนะ รวมตัวกันบริเวณนี้ก่อนนะคะ แล้วค่อยเคลื่อนย้ายกันไป ถ้าไปนัดกันที่ชั้น 2 เลยกลัวจะหากันเจอยากและอาจโดน รปภ. ไล่เอา แต่ถ้าไปก่อนก็ดีนะคะ ช่วยส่งข่าวให้เราด้วย   :jgs03:

ติดต่อสอบถามเพิ่มเติม geunsukthailand@hotmail.com หรือโทร 081-6404011 อย่าโทรมาเรื่องไร้สาระนะคะ เดี๋ยวคนรับสายเขาจะหงุดหงิดเอา

ปล.ใครไปรับซอกอยากจะฝากนิดหนึ่งนะคะ อย่าทำร้ายศิลปิน อย่ารุม ถ้าซอกเดินมาใกล้ๆ ที่สำคัญ อย่าผลักกันหรือดันกันนะคะ เพราะถ้าทุกคนไม่อยู่ในระเบียบ เราก็จะเห็นซอกกันได้น้อย และไม่ปลอดภัยกับตัวศิลปินและตัวเรา
  • 14

#13955 [Trans] Japan Mook21 Part3[END]

Posted by princess*lee* on 05 March 2011 - 07:13 PM

[Trans] Japan Mook21 Part1
[Trans] Japan Mook21 Part2

Posted Image  Posted Image  Posted Image  Posted Image  Posted Image  Posted Image

จบโปรเจ๊คนี้แล้วนะคะ อย่าลืมคอมเม้นเป็นกำลังใจให้ผู้แปลด้วยนะ
โอกาสหน้าจะหาเรื่องดีๆมาแปลให้อ่านกันอีกนะคะ
:jgs02:
  • 12

#5861 Special message from JKS to Thailand eels

Posted by Korfang on 12 January 2011 - 06:05 PM

CR:@iam_wi

แปลไทย

ถึง. แฟนๆของผม (ปลาไหล)
นี่เป็นครั้งแรกของผมที่มากรุงเทพ!
ผมมีความทรงจำดีๆที่นี่
และผมจะไม่มีทางลืมมัน
ผมแค่อยากจะพูดว่า "ขอบคุณ" ให้กับ "ปลาไหล" ของผม
และพี่ชายที่แสนดี คุณ"กึ้ง" และตัวแทนของผมคุณ"ลี" และ โอเล่
ผมจะเป็น "OLE man in the world" ฮ่าๆ~
แล้วพบกันอีกนะ
ผมรักคุณนะ! บาย คริ~

เขียนโดย จางกึนซ็อก

Thai trans by : Korfang
  • 11

#1226 [Thai Sub]Mary Stayed Out All Night EP.15

Posted by princess*lee* on 03 January 2011 - 06:58 PM

Online >>> [Thai Sub]Mary Stayed Out All Night EP.15

มีทั้งหมด 5 ไฟล์นะนะ โหลดให้ครบแล้วรวมไฟล์ด้วย hjsplit <<< คลิกเพื่อดูวิธีใช้งาน

Credit Thaisub by thaisubtitle.com
ฝังซับ โดย jangkeunsukthailand.com

Do not Hotlink&Repost

• 10

#53987 [Activity]ฉลองการปรับปรุงบอร์ดใหม่และต้อนรับการออนแอร์ของ Love Rain

Posted by SoMvinz on 23 March 2012 - 03:43 AM

1.  เลือก โซจุน ช่างถ่ายรูปรักความอิสระทั้งเรื่องส่วนตัวและความรัก

...    การได้ทำอะไรที่เป็นอิสระ  นั่นแสดงว่าเป็นสิ่งที่เราชอบอย่างจริงใจและมีความสุขเมื่อได้ทำสิ่งนั้น  

เหตุผลที่อยากเป็นนางเอกของโซจุน  เพราะว่า  โดยส่วนตัวเป็นคนชอบความอิสระ   ... คนเรามีสไตล์เป็นของตัวเองทั้งนั้น  
                                            แต่ถ้าหากเราได้รู้จักคนที่นิสัยหรือสไตล์คล้ายๆกัน ก็จะเข้ากันได้ง่าย ไม่ว่าจะพูดคุย ทำอะไรด้วยกันหรือเมื่อได้อยู่
                                             ใกล้ๆโซจุน ก็จะทำให้เรามีความสุขได้
ซึ่งในความเป็นจริงแล้ว ใครๆก็ชอบความเป็นอิสระทั้งนั้น  อิสระที่จะได้คิด
                                          ได้ทำอะไรก็ตามที่เราชอบ   ...โซจุน  เขาก็จะถ่ายทอดความรู้สึกของเขาออกมาได้อย่างชัดเจน ด้วยการเป็นช่างถ่ายรูป    
                                         ..เขาว่ากันว่าคนถ่ายรูปอะไร แสดงว่าคนนั้นชอบสิ่งนั้น อาจจะชอบ  เพราะว่าสวย  เท่ห์  เห็นแล้วรู้สึกดี รู้สึกเศร้า หรือ
                                         แปลกใหม่ก็ตาม  เพราะ ฉะนั้นความรู้สึก คนเรามันแสดงออกได้มากมาย แม้แต่การเป็นช่างถ่ายรูปเราก็รู้ได้เลยว่า
                                        เขาเป็นคนรักอิสระแน่นอน  แม้ว่าเขาจะไม่ได้รวย  แต่ถ้าหากเราเจอคนที่ใช่  ความรักของเรา ก็จะไปกันได้นาน

รักกันด้วยความเข้าใจ  ยังไงมันก็คลิกกันค่ะ
^^

โดยสรุปแล้ว  ถ้าเรานิสัยเหมือนกับโซจุน  เราจะเข้าใจกันในหลายๆเรื่องง่ายขึ้น และโซจุนก็จะเป็นคนที่ทำให้เราอยู่ด้วย
                                             แล้วมีความสุขได้นั่นเอง

2.  สำหรับบอร์ดใหม่ ต้อนรับ Love Rain อย่างเต็มตัวเลยทีเดียว แถม BG  สวยมากเลย  รู้สึกว่ามันเป็นหมวดหมู่ดีค่ะ  
                           แต่ละ Forum ภาพก็สวยดี ดูแล้วสบายตา  ดูแล้วไม่ค่อยงงเลยยย ขอบคุณพี่ทีมงานมากเลย  ที่ดูแลปรับเปลี่ยนบอร์ดเรา
                           อยู่ตลอดเลย
   ความจริงแล้วบอร์ดเก่าก็สวยเหมือนกัน  แต่บอร์ดใหม่สวยขึ้นยิ่งกว่า  ดูแจ่มขึ้น  แถมอินเทรนด์ขึ้นอีกต่างหาก  
                           ยังไงไม่ว่าจะบอร์ดเก่าบอร์ดใหม่ ครอบครัวเรา ก็ยังรักกัน อบอุ่นเหมือนเดิม
  ^____^        

• 9

#42944 [Trans]JKS Z_Zin Magazine interview

Posted by princess*lee* on 30 August 2011 - 08:38 PM

Posted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted Image
  • 9

#1197 ☆Introduce yourself☆

Posted by princess*lee* on 03 January 2011 - 06:12 PM

มาแนะนำตัวกันหน่อยดีกว่าเนอะ จะได้รู้จักมักคุ้นกัน ไม่มีแบบฟอร์มนะคะ ใครอยากให้เพื่อนรู้จักคุณแค่ไหน ก็แนะนำมาโล้ดด :jgs05:

ชื่อ ปู นะคะ เป็นผู้ใช้แรงงานในบ้านนี้
อีเมล์ที่ติดต่อ: ก็ติดต่อผ่านเมลล้านได้เลยนะ geunsukthailand@hotmail.com จะมีเลขาคอยเช็คเมลให้อยู่ :jgs03:
สิ่งที่อยากบอก: อยากให้ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ อยู่บ้านนี้กันอย่างมีความสุขที่สุด มีอะไรชอบหรือไม่ชอบ สามารถบอกกันได้ ยินดีรับฟังจ้า
  • 9

#54888 [ThaiSub]Love Rain Ep.01

Posted by princess*lee* on 29 March 2012 - 09:13 PM

ซับไทยตอนแรกมาแล้วค่ะ ตอนแรกอาจมีอะไรผิดพลาดไปบ้าง (ไฟล์ยังไม่ชัดเท่าไหร่) จะปรับปรุงในตอนต่อๆไปนะคะ :97646_1:

ห้ามนำลิ้งค์ออกนอกบอร์ด ห้ามจำหน่าย ห้ามรีอัพโหลด ห้ามอัพyoutubeหรือเวบไซต์ออนไลน์อื่นๆ

มีทั้งหมด 12 ไฟล์นะคะ โหลดให้ครบแล้วรวมไฟล์ด้วย hjsplit <<< คลิกเพื่อดูวิธีใช้งาน

คำเตือน :: พบเห็นใครคอมเม้นแบบผ่านๆเพื่อให้เห็นลิ้งค์ที่ซ่อนอยู่ (เช่นใช้อีโมเพียงตัวเดียว) แบนuserไม่ให้เข้าบอร์ดเป็นเวลา 1 เดือน

Hidden Content
You'll be able to see the hidden content once you reply to this topic.

• 8

#54807 [แปล]จาก "คนที่เรียกร้องความสนใจจากผู้อื่น" กลายเป็น "กึน-จัง...

Posted by princess*lee* on 29 March 2012 - 10:46 AM

จาก "คนที่เรียกร้องความสนใจจากผู้อื่น" กลายเป็น "กึน-จัง" , จางกึนซอกผู้ยังไม่ดังถึงที่สุด

Credits: Daum Communications
English translations: tenshi_akuma(jangkeunsukforever.com/)
Thai Translated by tikka0126+peeseagull

"ผมคือเจ้าชายแห่งเอเชีย แต่ว่า....." แม้ว่าเขาจะพูดออกมาแบบนี้ พวกเราก็ไม่ได้รู้สึกว่าไม่พอใจอะไร ในทางเดียวกัน เขาไม่ได้มีความหวาดหวั่นแม้แต่น้อยในการพูดถึงตัวเองแบบนั้น เขาเป็นคนที่ตรงไปตรงมามาก นักแสดงจางกึนซอก ผู้ซึ่งกำลังจะฉลอง 20 ปีในฐานะนักแสดงของเขาในปีนี้ แต่ความสามารถของเขาพึ่งจะได้รับคำชมขึ้นมา เมื่อ 2-3 ปีที่ผ่านมานี้เอง จางกึนซอก ผู้ซึ่งได้รับบทบาทนักแสดงเด็กในละครเรื่อง "Fairy Keommi" ที่ในที่สุดเขาก็ได้กลายมาเป็นผู้เข้าชิงในระดับต้นๆของการเป็น นักแสดงที่โด่งดัง เขาประสบความสำเร็จในการดึงดูดใจจากสาธารณชนได้อย่างไร? พวกเรามีความหวังอย่างสูงต่ออนาคตของนักแสดงเด็กผู้เฉลียวฉลาดคนนี้

เด็กคนนี้เป็นคนที่ชอบเรียกร้องความสนใจจากผู้อื่นเหรอ?

จางกึนซอกปรากฎตัวครั้งแรกกับการเป็นนายแบบเด็กเมื่ออายุเพียง 6 ขวบ นับแต่นั้นเป็นต้นมา เขาก็ปรากฎตัวในละครอีกสองสามเรื่อง อาทิเช่น "Ladies in the Palace" และ "Fairy Keommi" และนั่นก็ทำให้เขาก้าวเข้าสู่การเป็นนักแสดงเด็กอย่างเต็มตัว เมื่อเขาอายุย่างเข้า 17 ปี เขาก็ไปปรากฎตัวในซิทคอมเรื่อง "Nonstop 4" พร้อมกับการพยายามที่จะเปลี่ยนตัวเองให้เป็นนักแสดงหนุ่ม อย่างไรก็ตาม เขากลับไม่ได้รับการสนใจสักเท่าไหร่

ในทางกลับกัน ภาพและการเขียนของเขาที่เขาได้โพสต์ลงใน "My Space" ได้กลายเป็นหัวข้อที่ถูกพูดถึงอย่างรุนแรง เขาได้รับการพูดถึงในทางที่น่าอับอายในชื่อ "A show-off, Keun-Suk" (การเรียกร้องความสนใจจากผู้อื่น , กึนซอก) ในตอนนั้น เขายังอยู่ในช่วงปลายของวัยรุ่น ยังไม่บรรลุนิติภาวะ แม้ว่าในช่วงปลายของการเป็นวัยรุ่นของทุกคนอาจจะได้รับประสบการณ์เช่น "bravado of youth" (ความอวดเก่งในวัยหนุ่ม) แต่อย่างไรก็ตาม สังคมช่างโหดร้ายกับเขานัก จางกึนซอกได้กลายมาเป็นหัวข้อในการพูดขบขันกันในสาธารณะ แต่เขาเองก็ไม่เคยออกมาพูดแก้ตัวใดๆทั้งสิ้นเกี่ยวกับเรื่องนี้เลย

หลังจากผ่านไปสักพัก เขาได้รับบท คิมอึนโอ รักแรกของฮวางจินยี่ ในละครเรื่อง "Hwang Jin-yi" และเขาก็ได้รับการสนใจ สังคมเริ่มรับรู้แล้วว่าหนุ่มที่ชอบเรียกร้องความสนใจผู้นี้คือนักแสดงที่แสดงได้ดีคนนึง หลังจากนั้น เขาก็ประสบความสำเร็จกับการเปลี่ยนแปลงจากดาราวัยเด็กไปเป็นนักแสดงหนุ่ม ด้วยการเริ่มเล่นละครในหลายๆเรื่อง อาทิเช่น"Hong Gil Dong" และ "Beethoven Virus" เขาได้แสดงให้เราเห็นถึงการแสดงที่ถูกสั่งสมมาอย่างดีบนอาชีพการแสดงที่ยาวนานของเขา เขาได้รับคำชมอย่างกว้างขวางกับการแสดงที่เติบโตไปได้อย่างดี แต่มันก็ไม่ได้จบลงแต่เพียงเท่านี้

การเรียกร้องความสนใจกลายมาเป็น "Guen-chan" (กีน-จัง)

หลังจากงานแสดงที่สม่ำเสมอ เขาคืนสู่จอทีวีอีกครั้งกับละครทางช่องSBSเรื่อง "You Are Beautiful" ในละครเรื่องนี้ เขาได้รับบทนำ, ฮวางแทคยอง ผู้ซึ่งเขียนอายไลน์เนอร์หนาๆและก็เต็มไปด้วยความมั่นใจในตัวเอง ไม่ต้องสงสัยเลยว่า ฮวางแทคยองนั้นก็เหมือนกับจางกึนซอกนั่นแหละ เขาได้รับชื่อเสียงมากมายจากบทบาทของเขาในเรื่อง YAB เขาเป็นคนที่ดูดีและอ่อนโยน อีกด้านนึงการแสดงของเขาและนิสัยค่อนข้างจะแข็งกร้าว เขาได้รับ
การพูดถึงว่าเขาคือดาวดวงใหม่ที่ถูกค้นพบ คนญี่ปุ่นจำนวนมากตกหลุมรักเขาและเขาก็ถูกวางในตำแหน่งนักแสดงชื่อดังที่สุดต่อจากเบยองจุน แต่ในขณะเดียวกัน ที่เกาหลีเขาก็ยังได้รับการพูดถึงว่าเป็นพวกชอบเรียกร้องความสนใจอยู่ดี คนเกาหลีนั้นไม่เข้าใจจางกึนซอกผู้ซึ่งเต้นซัฟเฟิลในคอนเสิร์ตและรักการเขียนอายไลเนอร์กับผมที่ยาว

ถัดจากนั้น การปรากฎตัวของเขาในรายการทีวี "Kneedrop Guru" กลายเป็นตัวจุดชนวนที่เปลี่ยนความคิดของคนเกาหลี เมื่อเขาปรากฎตัวในรายการ เขาบอกเราอย่างตรงไปตรงมาถึงข่าวลือต่างๆนาๆรอบตัวเขาและเรื่องราวเบื้องหลังมากมาย เขาเป็นคนที่ตรงไปตรงมาและเปิดเผย เขาตอบคำถามได้อย่างจริงใจและชัดเจน แม้บางครั้งพิธีกรก็ถามลึกเกินไป แต่เขาก็แสดงให้พวกเราเห็นถึงการยินยอมที่จะตอบแต่โดยดี เขาประสบความสำเร็จในการเปลี่ยนความอคติในสังคมที่มีต่อตัวเขา ถ้าจะพูดให้ถูกก็คือ คนเหล่านั้นที่เคยมีอคติต่อเขาก็เริ่มที่จะรู้สึกเสียใจกับความคิดเห็นในอดีตของตัวเอง จางกึนซอกเป็นคนที่ตรงไปตรงมาและคิดบวกเสมอ

ถ้าเราอยู่ในรองเท้าของเขา เราก็คงจะอยู่ในส่วนที่เหลืออยู่ที่ลึกลับ นักแสดงดังๆมักระมัดระวังคำพูดและต้องคอยรักษาภาพลักษณ์ของตัวเอง แต่อย่างไรก็ตามสำหรับจางกึนซอกเขาไม่เคยเปลี่ยนไปเป็นแบบนั้นเลยหลังจากที่เขาได้กลายเป็นดาราดังแล้ว เขาพูดอย่างไม่ปิดบังว่าเขาจะไปเที่ยวผับเมื่อใดก็ตามที่เขารู้สึกอยากเต้นซัฟเฟิล และเขาต้องการไปรับรู้ความดังแค่ไหนของตัวเอง ถ้าดูรายการ "Kneedrop Guru" จากอีกมุมนึง การสนทนาระหว่างพวกเขาอาจจะดูปกติ แต่ที่มากไปกว่านั้นคือ ความพากเพียรของเขาและการคิดบวกในการใช้ชีวิตมันดูดีเยี่ยมทีเดียว

Geun-chan (กึนจัง) ยังดังไม่ถึงที่สุด

จางกึนซอกผู้ซึ่งเราได้พบที่งานแถลงข่าวละครเรื่อง "Love Rain" นั้นมีความคิดที่ลึกซึ้งมากกว่าที่พวกเราได้คิดไว้ เขาได้พูดว่า "ผมถูกเรียกว่าเป็น
Hallyu star (ดาราดัง) , ไม่ใช่นักแสดงมาสองสามปีแล้ว แต่เป้าหมายในชีวิตของผมก็ยังไม่สมบูรณ์แบบ

การทำให้สถาณการ์ณตึงเครียดนั้นแหละการใช้ชีวิตผม" เขาได้กล่าวเพิ่มเติมว่า "ดังนั้น ผมจะพยายามแสดงอย่างน้อยปีละหนึ่งครั้ง ผมกำลังมองหาบุคลิกลักษณะของตัวเองในการเป็นนักแสดง ไม่หยุดนิ่งคือหนึ่งในหนทางที่จะไม่สูญเสียความเป็นตัวเอง" พิจารณาจากคำพูดของเขาเกี่ยวกับการจัดการการแสดงของเขาเองนั้น เราสามารถรับรู้ได้ถึงความจริงใจแค่ไหนในตัวเขา

เขาเป็นชายหนุ่มที่อายุเพียงแค่ 26 ปี พิจารณาจากอายุแล้ว เราสามารถพูดได้เลยว่าชีวิตของเขาในการแสดงนั้นพึ่งจะเริ่มต้นเท่านั้นเอง จางกึนซอกละเอียดในการทำงาน แต่ในทางกลับกัน ก็เป็นคนที่พูดตรงและใช้ชีวิตแบบแหกกฎสังคม พวกเราสนใจในชีวิตอนาคตของเขา

หนุ่มรักอิสระ, Jang Keun Suk เลือกที่จะแสดง “mellow” drama ในปี  2012. เรื่อง “Love Rain” สามารถเป็นสายฝนที่มีความสุขแก่ชีวิตการแสดงของเขาไหม เรากำลังตั้งใจติดตามชมผลงานชิ้นนี้
  • 8

#54157 [HOW TO] KBS2 TV

Posted by princess*lee* on 24 March 2012 - 08:00 PM

[How to watch] KBS2 ‘Bel Ami’ live

1. http://www.fengyunzh...46064088384.htm
2. อ่านรายละเอียดตามนี้ค่ะ >> http://jangkeunsukfo.../archives/28173

APP ดูทีวีออนไลนค่ะ ดู KBS2 ได้ ลองโหลดใช้ดูกันนะ ทั้ง android และ iSO (ละครออน2ทุ่มนะคะ)

http://www.fengyunzh...le.htm?qd=main3

• 8

#53722 [Activity]ฉลองการปรับปรุงบอร์ดใหม่และต้อนรับการออนแอร์ของ Love Rain

Posted by Parn_K on 20 March 2012 - 12:31 PM

1. ปานขอเลือกโซอินฮาค่ะ  
ถ้ามองในเรื่องหน้าตาปานยอมรับว่าปานชอบลุคแบดๆแบบโซจุนมากกว่า แต่คนเราอยู่ด้วยกันที่หน้าตาไม่ได้ ความชอบมันไม่ยั่งยืน  ความเข้ากันได้ต่างหากที่จะประคับประคองให้ความสัมพันธ์มั่นยั่งยืนตลอดไป โซอินฮามีนิสัยที่ปานชอบ เค้าสุภาพ อ่อนโยน ที่สำคัญรวยด้วย (555 ล้อเล่นนะ) คนอ่อนโยนมักแคร์ความรู้สึกของคนอื่นเสมอ คนที่รักอิสระอย่างโซจุนอาจมองข้ามความรู้สึกเล็กๆน้อยๆของเราแต่กับอินฮาปานเชื่อว่าเค้าจะใส่ใจมันอย่างดีที่สุด นั่นเป็นคือความเป็นอินฮาที่ปานคิดว่ามีเสน่ห์และเป็นเหตุผลที่ปานเลือกเค้าค่ะ ^_^

2, บอร์ด(ลุค)ใหม่ เย่!!!~ บอร์ดจะออกมาสวยได้เพราะแอดมินกับพี่ๆทีมงานใช้ใจทำ ปานนับถือจริงๆค่ะ ทุกๆธีมของบอร์ดจะเปลี่ยนทุกๆโอกาสสำคัญ ปานชอบทุกๆอย่างในบอร์ดค่ะ เพราะไม่ว่าจะเปลี่ยนสภาพภายนอกไปยังไง แต่ความรักความเป็นครอบครัวของเราทุกคนในนี้ก็ยังจะสวยงามและมั่นคงตลอดไปค่ะ ขอบคุณทุกสิ่งทุกอย่างที่ทำให้เราได้มาพบกันนะคะ ขอบคุณพี่ๆทีมงานที่พยายามกันอย่างหนักมาตลอด ขอบคุณจริงๆค่ะ ...

*เยอะประหนึ่งเขียนเรียงความส่งอ. =_=" 555

**ปานรักทุกคนนะ -3-/~
  • 8

#5246 [Pics]JKS Unseen in thailand[3p]

Posted by princess*lee* on 11 January 2011 - 05:44 PM

รูปจากtwitter @iam_wi ที่เป็นทีมงานของบ.ย๊าคที่ดูแลจัดการงานครั้งนี้

ขอบคุณมากๆค่ะ

• 8

#44442 [แปล] MEN's NON-NO 101 Q&A

Posted by princess*lee* on 17 September 2011 - 03:35 PM

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image
  • 8

#4361 [Pics]JangKeunSuk Group Interview by JKSThailand #1[36P]

Posted by princess*lee* on 09 January 2011 - 09:33 PM

Posted Image  Posted Image  Posted Image  Posted Image  Posted Image  Posted Image  Posted Image  Posted Image  Posted Image  Posted Image  Posted Image  Posted Image  Posted Image  Posted Image  Posted Image  Posted Image  Posted Image  Posted Image  Posted Image

โปรดติดตามตอนต่อไปนะคะ :jgs07:
  • 8

#40904 ร่วมอวยพรวันเกิดให้กับจางกึนซอก

Posted by princess*lee* on 03 August 2011 - 07:53 PM

เปิดกระทู้ไว้ให้ปลาไหลได้เขียนคำอวยพรกึนซอกนะคะ ใครอยากเขียนอยากโพสอะไรก็ตามสบายเลยค่ะ

ขอประเดิมคนแรก

ตั้งแต่รู้จักกึนซอกมา ไม่เคยเสียใจเลยที่ชอบเด็กคนนี้ ตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันนี้ ซอกยังเป็นคนที่น่ารักเสมอ เคยชอบคุยกับแฟนคลับยังไงตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่  และดีใจที่ซอกมีชื่อเสียงแบบทุกวันนี้ ด้วยความสามารถของตัวเองทั้งนั้น เคยมีคนพูดกับแอดมินว่า "น้องปูรักคนไม่ผิดจริงๆ" ตอนฟังน้ำตาแทบไหลเลย คริคริ! ดีใจที่ซอกเป็นที่รักของทุกคน ถึงแม้ซอกจะไม่รู้จักเราก็ตาม แต่มันไม่สำคัญ สำคัญที่เรารู้จักและรักเขาเป็นพอ

วันเกิดของน้องชาย พี่สาว(ร่วมโลก)แบบเราก็หวังให้น้องไปให้ได้ไกลที่สุด เป็น KING of the world แบบที่ฝันไว้ happy birth day ^^
  • 8

#12742 [Trans] Japan Mook21 Part1

Posted by princess*lee* on 25 February 2011 - 07:47 PM

ทางทีมงานจะแปลแต่ในส่วนของซอกนะคะ พาร์ทเดี่ยวของอีก3คนไม่ได้แปล ตอนต่อไปกำลังดำเนินการจัดทำอยู่นะคะ
เนื้อหามันค่อยข้างเยอะ และภาษาอังกฤษบางอันมันก็มึนๆงงๆ(อันนี้ผู้แปลเขาบ่นมา)เลยต้องใช้เวลาขัดเกลากันหน่อย

ปล.แปลจากหนังสือที่เป็นของรูปเซ็ตนี้นะคะ Posted Image
  • 8